8 ตอบกลับ

น้องทานนมแม่ ถ้าน้องฉี่ปกติ และไม่มีอาการท้องอืด ไม่งอแง ก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่ถ้าทานนมชงแล้วไม่ถ่ายต้องไปหาหมอ

ไม่ต้องกังวลค่ะ นมแม่ย่อยง่าย ร่างกายลูกอาจดูดซึมสารอาหารไปหมดจนไม่เหลือกากจึงทำให้ไม่มีการขับถ่ายค่ะ

TapFluencer

ให้น้ำนมส่วนหน้าน้องค่ะ บวกกับแม่กินผักใบเขียว น่าจะพอช่วยได้

ลองกินมะละกอ ผลไม้ หรือ ผัก เพิ่มดู น่าจะช่วยได้อีกแรงนะคะ

บ้านนี้แม่กินส้มเช้าเย็นคะครั้งละลูกบางทีก็มะละกอ

บ้านนี้ 8 วันแล้วค่ะ หมอบอกมีคนนานถึง 21 วันก็มีค่ะ

Super Mum

ถ้าน้องไม่งอแง ปกติค่ะ นมแม่ย่อยง่าย

ปกติค่ะแม่บ้านอาทิตย์นึงอึทีค่ะ