12 ตอบกลับ

น้ำต้มสุกที่เย็นเป็นอุณหภูมิปกติแล้วได้ค่ะ นมผงสมัยนี้ชงน้ำอุณหภูมิปกติได้ทุกตัวแล้วค่ะคงคุณค่าทางสารอาหารได้ครบถ้วนด้วยค่ะ

ขอบคุณครับผม

นมสมัยใหม่ส่วนมากก็ชงด้วยน้ำอุณหภูมิปกติได้แล้วค่ะ ไม่จำเป็นต้องชงด้วยน้ำร้อนแล้วค่ะ

ขอบคุณครับ

เราก็เอาน้ำต้มสุกที่เย็นแล้วชงค่ะ แต่ถ้าน้ำมันเย็นไม่ทัน ก็จะเอาน้ำร้อนผสมกับอุณหภูมิปกติค่ะ

ขอบคุณครับพี่

VIP Member

อ่านวิธีการที่เเนะนำข้างกล่องสิค่ะเเม่​ ต้องถามข้างบ้านทำไม​ ชงตามนั้นอ่ะอ่ะค่ะ​ 😊

ขอบคุณครับ😊

ใช้นํ้าต้มสุกทีเย็นแล้วค่ะ ถ้านมโดนความร้อนคุณค่าทางสารอาหารจะน้อยลงค่ะ

ได้ค่ะ นมผงละลายได้ในน้ำ แต่ควรเป็นน้ำที่ต้มสุกแล้วรอให้เย็นใช้ได้ค่ะ

ขอบคุณครับปม

ปกติเวลาชงให้ลูกดูดก็ต้มสุกแล้วรอให้เย็น ใช้ยี่ห้อนี้เหมือนกัน

ได้ครับลูกผมก็กิน Enfalac เหมือนกันแต่เป็นสูตร2

ได้ค่ะ.เพราะนี้ขายนมผง.ส่งนมผงอยู่ค่ะ

น้ำต้มสุกเย็นค่ะ