4 ตอบกลับ

TapFluencer

ท้องผูกค่ะ เราเคยเป็นปวด เหมือนปกติไปนั่งก็ไม่ออก เบ่งเพราะปวด แต่่ไม่ออกสรุปไปปากมดลูกก็ไม่เปิดเลยได้กินยาระบาบเเทน

ทานแบบเม้นแรกแนะนำเลยค่ะ ตอนเราท้องกินยาหมอทั้งอึดำ ปวดแต่ไม่อึแล้วไปนั่งนานเป็นริดสีดวงค่ะ ตอนคลอดอายหมอมาก55555555

นี่เราก็เป็นอยู่เหมือนกัน ทำไงละที่นี้

ท้องผูก ทานผัก ผลไม้ อาหารที่ช้วยเรื่อระบาย ช้วยขับถ่าย ดื่มน้ำเยอะๆคะ

พยายามนะคะ ทุกอย่างที่เราทาน ลูกจะได้รับหมด ทานให้มีประโยชหลากหลาย

มะละกอคะช่วยได้

ขอบคุณค่ะแม่ 🙂