9 ตอบกลับ

ของเราเดือนที่แล้วหมอนัด 30week น้ำหนักเราก็ขึ้นมาทั้งหมด 7 โลค่ะ ลูกหนัก 1,607g หมอบอกน้ำหนักลูกตามเกณตัวใหญ่ ไม่เล็กแน่นอนค่ะ

ของเราไปหาหมอตอน29สัปดาห์น้ำหนักน้อง1112กรัมส่วนน้ำหนักเราขึ้นมา7โลเรยกลัวน้องตัวเล็กค่ะ😊

ยึดน้ำหนักน้องเป็นหลักค่ะแม่ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ บ้านนี้น้ำหนักก็ขึ้น10kg น้องคลอด34++ค่ะ

ถ้าน้ำหนักเด็กดีก็ไม่เป็นไรค่ะ บ้านนี้ 33 วีค 8เดือนกว่าๆ แม่ก็ขึ้นมาแค่8-9โลเองค่ะ

บ้านนี้ 30 w 4 d ขึ้นมาแค่ 4 โล จากที่ลดลงไป 4 โลจากเริ่มตั้งท้องเพราะแพ้มาก แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติดีคะ

บ้านนี้ท้อง2 ขึ้นมา8โล หมอบอก นน.ลูกตามเกณฑ์ปกติ 1400 กรัม ช่วงอายุครรภ์เท่านี้ ทารกจะหนัก1100-1600

ของเราน้ำหนักน้อง1112กรัม/29สัปดาห์ ส่วนตัวเราขึ้นมาแค่7โล เรยกลัวน้องตัวเล็กค่ะ😊

น้ำหนักแม่ขึ้นน้อย แต่น้ำหนักน้องดีตามเกณฑ์ดีแล้วค่ะแม่ จะได้ไม่ลำบากแม่ลดหลังคลอด

ตอนนี้อายุครรภ์ 33 วีค น้ำหนักแม่ขึ้นมา 2 กิโล แต่ของลูกตามเกณฑ์ค่ะ

นี่ขึ้นมา7โลว่าน้อยแล้ว ยังมีคนน้อยกว่า แต่ดีแล้วนะคะน้ำหนักน้องตามเกณฑ์แสดงว่าลงตัวเล็กหมดเรย😊

หมอที่รพ.ของเรา ขึ้นมา 6 โลยังโดนดุแล้วค่ะ เค้ากลัวภาวะเบาหวาน 😂

อ่านคอมเม้นแม่ๆแต่ระคนแล้วสบายขึ้นเยอะเรยค่ะ😊

เรา8เดือน ขึ้นมา 7โลเองค่ะแม่ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์นะคะ

เห็นคอมเม้นแม่ๆแต่ร่ะคนแล้วใจชื้นขึ้นมาน่อยค่ะ😊

30+3ขึ้น7โลเหมือนกันจ้า

กังวลค่ะท้องแรกด้วย ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ😊