3 ตอบกลับ

ได้ค้าบ บ้านนี้ฝากท้องพิเศษคลินิก ในตอนคลอดผ่าคลอด(เรื่องฤกษ์และความสะดวกของที่บ้าน)ใช้สิทธิ์บัตรทอง ผ่าคลอดฟรีที่ รพ ที่คุณหมอประจำอยู่ค่ะ เสียแค่ค่าห้องพิเศษค่ะ แต่ห้องรวมน่าจะฟรีนะคะ อันนี้ไม่แน่ใจน้า ส่วนตอนออก รพ มีเสียค่ายาต่างๆค่า

ห้องพิเศษดีกว่าค่ะคุณแม่ ถ้าสิทธิ์บัตรทองมีส่วนลดห้องพิเศษด้วยค่ะ สอบถามทาง รพ เลยนะคะ^^

อันนี้น่าจะ30 บาทนะคะ เพราะเราถามคุณหมอจะทำหมันคุณหมอบอกว่า30คลอดเองหรือผ่าคลอดก็30 ค่ะ นอกจากเราจะนอนห้อพิเศษเสียค่สห้องเองราคาแล้วแต่รพ.ค่ะ1200,1300 ส่วนตัวเราฝากพิเศษด้วยใส่ซองให้คุณหมอพิเศษ4500 แต่คลอดรพ.จ่าย30 ค่ะ ส่วนห้องพิเศษไม่รู้จะว่างไหม

ขอบคุณคะ

VIP Member

ถ้าหมอพิจารณาให้ผ่าคลอดแม่ไม่เสียค่าใช้จ่ายนะคะ นอกจากแม่ขอห้องพิเศษ ต้องจ่ายค่าห้องเอง

ขอบคุณมากคะ