2 ตอบกลับ

อันนี้เราอยู่กรุงเทพนะคะ ไม่รู้ว่าแต่ละพื้นที่ขั้นตอนการทำงานยังไง จากเคสของตัวเองคือ 1.ก่อนอื่นไปแจ้งความก่อน 2.ตำรวจจะส่งไปตรวจร่างกายที่รพ.ค่ะ 3.พอตรวจเสร็จจะได้ใบรับรองและได้พบแผนกสตรีเกี่ยวกับเรื่องการทำร้ายร่างกายและการดำเนินคดีเค้าจะให้ทำแบบทดสอบด้วยหนักหน่อยก็มีพบจิตแพทย์ 4.ส่วนเรื่องคดีถ้าเป็นฝั่งตำรวจมักจะพูดให้เรายอมความ แต่ถ้าเป็นฝั่งแผนกสตรีจะคอยบอกสอนเราว่าเป็นเรื่องที่ไม่ควรยอมความ(แม้จะยอมความได้ก็ตาม) 5.ถ้าเราไม่ยอมความ ตำรวจเค้าก็จะออกหมายเรียกอีกฝั่งมาค่ะ

ตอนนั้นสติหลุดหมดค่ะแม่ห่วงลูกในท้องก็ห่วงกลัวตายก็กลัวเดี๋ยวจะลองไปที่โรงพักดูนะคะ🙏🏻🙏🏻

ใบรับรองแพทย์คะ

ขอบคุณมากๆคะแม่🙏🏻🙏🏻