18 ตอบกลับ

TapFluencer

เราพกมะนาวกับแก้วไปด้วยค่ะ ให้กินกี่ขวดก็สู้ไหว ใส่มะนาวแล้วอร่อยนะคะ เราโดนเจาะจนชินค่ะ รอบที่4แล้ว รอบแรกมันแหวะมากจริงๆ กลังจากนั้นเลยพกมะนาวกะแก้วแบบใช้แล้วทิ้งไปผสมต่ิหน้า จนท เจาะเลือดเลย้พราะเค้าต้องดูว่าเรากินจริงไหม

บ้านนี้เคยค่ะแม่ น้ำตาลเพียวๆเลยค่ะ วิธีช่วยคือพอเริ่มคลื่นไส้ให้จิบน้ำ แล้วดมยาดม งดเล่นโทรศัพท์เพราะยิ่งเล่นยิ่งรู้สึกเวียนหัว

แม่กินรวดเดียวเลยค่ะ ถ้าค่อยๆกินจะทำให้ไม่อยากกินและอ้วกค่ะ ดื่มอึกๆ รวดเดียวหมดเลยค่ะ แม่บ้านนี้กินทุกท้องจนชินไปแล้วค่ะ

บีบมะนาวใส่ไปด้วยค่ะ กินง่ายมาก เหมือนกินน้ำปั่นหวานๆ ส่วนตัวเรากินหวานได้ เราว่ามันไม่ได้หวานบาดคอขนาดนั้นค่ะ

ของเรากิน4ขวด4เข็ม แล้ว1ชั่วโมงเจาะทีผลออกมาปกติดีใจมากกลัวตัวเองเป็นเบาหวานเพราะว่าพ่อของเราเป็นเราจึงเสี่ยง

ทางเราไม่มีใครเป็น แต่น้ำหนักพุ่งมาก หมอเลยจะเจาะเบสหวานให้ 😁😁

ของเราพยาบาลบอกจะชงให้ดื่ม โดยให้นำมะนาวมาจากบ้านด้วย เขาคงจะบีบใส่ให้อย่างที่ใต้เม้นหลายๆ คนบอกค่ะ

ค่อยๆๆจิบ ทำคอโล่งๆๆ มันไม่ได้หวานจนกินไม่ได้ มาจนถึงขนาดนี้แล้ว อย่าไปกังวล อย่าไปกลัว คิดถึงลูกไว้

ขอบคุณจ้า 🥰

วิธีทานง่ายๆบ้านนี้จะใส่น้ำแข็งค่ะ บีบมะนาวใส่ไปด้วย แล้วก็ใช้หลอดดูด คือสบายเลยค่ะลองทำดูนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ🥰

50 กรัม ชงกับน้ำอุ่น ไม่หวานนะคะ กินสบายๆ แต่ 100 กรัมยังไม่ได้ตรวจ รอตรวจ 17 ก.ค เหมือนกันค่ะ 😂😂

ขอบคุณจ้า🥰

บ้านนี้ 19กค.เหมือนกันคะ ไม่ได้กังวลเรื่องนั้นเลย กังวลเรื่องผลเลือดมากกว่า😄

อันนี้ก้แอบกังวนอยู่เหมือนกันค่ะ😁