2 ตอบกลับ

ทานไข่ต้มวันละ1-2ฟอง เน้นทานผักใบเขียวค่ะเพราะเป็นผักที่แป้งน้อยไม่หวานมากพวกผักบุ้ง คะน้า ทานปลา หมูเนื้อแดง ไก่ถ้าทำอาหารทานเองที่บ้านได้จะยิ่งดีเลยค่ะเพราะในเครื่องปรุงต่างๆก็น้ำตาลเยอะโซเดียมเยอะ อาหารจำพวกที่บอกมานี่ลงลูกหมดเลยค่ะแถมน้ำตาลน้อย เปลี่ยนจากทานข้าวขาวมาเป็นพวกข้าวขัดสีน้อยได้จะดีมากๆค่ะ แม่บ้านนี้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ต้องคุมน้ำตาลต้องอดใจกับน้ำหวาน ขนมที่ชอบยิ่งช่วงท้องนี่อยากกินแต่ขนมแต่เราก็ทานบ้างนะคะแต่ก็กำหนดเอาแบบอาทิตนี้ขอทานไอติมสักแท่ง ผลไม้ก็ด้วยค่ะกล้วยน้ำว้าที่เพิ่มน้ำหนักลูกได้ก็ควรทานแค่1ลูกต่อมื้ออาหาร นมเลือกพร่องมันเนย โลว์ชูการ์ดีที่สุดค่ะ

บ้านนี้ก้เป้นค่ะคุมอาหารน้ำหนักแรกคลอด2300กรัมตอนนี้น้องได้1เดือน23วันน้ำหนัก4500กรัม

ขอบคุณน่ะค่ะ