42 ตอบกลับ

เตรียมก่อนเลยค่ะ ถ้ารู้​เพศแล้ว บ้านนี้เริ่มเตรียมตอน 7 เดือนยังรู้สึกว่าช้าไป เพราะตอนท้องโตใกล้คลอดแล้วแทบทำอะไรไม่ได้เลย เหนื่อย งุ่มง่ามมาก แถมมีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดอีกต้องแอดมิดไปหลายวัน

VIP Member

นี้7มีนาเตรียมใกล้ครบแล้วค่ะ คลอดน้องต้องใส่เสื้อหรือผ้าที่ซักแล้วนะคะเดี๋ยวแพ้เอา บ้านนี้ไปซื้อเองคนเดียวเลือกเองคนเดียวไม่มีใครมาดตรียมให้ค่ะ อีกอย่างซื้อทีเดียวไม่ำหวหมดเยอะแน่ๆ

รู้เพศแล้วก็ทยอยซื้อตั้งแต่6เดือนเลยคะจนตอนนี้จะเข้า8เดือนเริ่มเดินไม่ไหวแล้วกำหนดคลอด23มีนา63 เตรียมเรื่อยๆตั้งแต่เนิ่นๆดีแล้วจนตอนนี้ก็ยังไม่ครบเลยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอดช่วงปลายมีนา-ต้นเมษา​ เตรียมเกือบครบแล้วค่ะ​ เหลือแค่ซักอย่างเดียว​ เกรงว่าถ้าอายุครรภ์มากกว่านี้​จะเหนื่อยง่าย​ทำอะไรก็จะไม่ค่อยสะดวก

บ้านนี้เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่ 6 เดือนเลยค่ะ กำหนดเดือนหน้า ของเกือบครบละค่ะ รอท้องแก่หรือคลอดจะไม่ไหวนะคะ ตอนนี้แปดเดือนกว่าเริ่มไม่ค่อยไหวแล้วค่ะ

เตรียมไว้ดีที่สุดค่ะ ใกล้แล้วนะ บ้านนี้กำหนดคลอดเดือนเมษา ยังจะซื้อของเตรียมไว้เลยค่ะ เราเตรียมไว้เรื่อยๆ จะได้ไม่หนักทีเดียวตอนใกล้คลอดเนอะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เตรียมตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ พอใกล้คลอดแล้วมันจะลำบากต้องมาเตรียม ไหนจะขี้เกียจด้วย 555 เตรียมไว้ก่อนดีกว่าจ้า

บ้านนี้ทยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศค่ะ เดือนละนิดละหน่อย. ซื้อทีเดียวไม่ไหวค่ะตอนนี้35wได้ครบแร้วค่ะ

บ้านนี้ 20มีนาค่ะ เตรียมครบแล้วค่ะ คุณพ่อซักให้เรียบร้อยค่ะ จะซักอีกทีก็ใกล้ๆคลอดอีกครั้งค่ะ

ทยอยเตรียมไปเรื่อยๆค่ะ หลังคลอดจะวุ่นวาย ของอาจจะไม่ถูกใจแม่ อีกอย่างได้ทำความสะอาดของด้วย