2 ตอบกลับ

เตรียมยาลดไข้ ปรอทวัดไข้ ถ้าไข้ขึ้นให้วัดไข้ก่อน ไข้อ่อน กินยา เช็ดตัว ใส่เสื้อผ้าบาง ๆ ระบายอากาศได้ดี อาบน้ำสระผมได้ตามปกติ แต่ถ้าไข้สูงจับอาบน้ำสระผมทันที น้ำไม่อุ่นไม่เย็น เช็ดตัวร่วมด้วยก็ได้ เช็ดเข้าหาหัวใจถูให้แรงถูกจนแดงเลยค่ะไข้จะลงไว 20 นาทีไข้ไม่ลดพาหาหมอด่วน อันตรายเสี่ยงช็อก บ้านนี้ใส่เสื้อกล้ามนอนห้องแอร์เลย ไข้ 2 วันหายค่ะ

บ้านนี้กินซาร่าค่ะ ซื้อร้านขายยา แจ้งอายุ น้ำหนักลูกเภสัชจะเขียนปริมาณยาให้

Super Mum

ถ้ามีไข้หมั่นเช็ดตัวนะค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่