6 ตอบกลับ

น่าจะใกล้แล้วค่ะ ของเราน้ำนมไหลตั้งแต่32w ตอนนี้34ปากมดลูกเริ่มเปิด โดนฉีดยากระตุ้นปอดน้องไป2เข็ม ยาคลายตัวมดลูกอีก1 คุณหมอบอกต้อง37wขึ้นถึงไม่เสี่ยง

เราอยากคลอดมากๆ ท้องใหญ่อึดอัดมากแม่ เราว่าถ้า37 วีคนี้ไม่ออก เราจะผ่าคลอดแทน

แบบนี้แปลว่าใกล้แล้วใช่มั้ยคะแม่ เราโดนตรวจภายในมามีแค่เลือดออกนอกนั้นเงียบกริ๊บเลย

บ้านนี้36+4วันนี้ค่ะน้ำนมไหล2วันโดนตรวจปากมดลูกแต่ปากมดลูกยังไม่เปิดเลย 😰

อยากคลอดแล้วแม่ ไม่ไหวแล้ว ว่าจะผ่าคลอดเลย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่