9 ตอบกลับ

เราชงผงชงกิน+ดื่มน้ำเปล่าวันละ 2-3 ลิตรค่ะ พยายามกินให้ครบมื้อ เอาน้องเข้าเต้า ปั๊มตามรอบ อย่าตกรอบ อย่าให้เต้าคัดแข็ง อย่าเครียดพักผ่อนให้ได้มากที่สุด แม่แฮปปี้น้ำนมก็มาดีค่ะ ผงชงเรากินของพลีพรีม ชง 2 ซอง/น้ำ 1 ขวด 2 กล่องจบค่ะ สั่ง shopee ช่วงโปรจะเหลือกล่อง 75฿ ถูกและดี นมหด 3 รอบก็ได้ตัวนี้แหละช่วย

ผ่า14/11/66 นมมา20/11/66ค่ะ นมมาเพราะเครื่องปั้มนมยูฮาพลัสค่ะ เราลงทุนกลั้นใจทนเจ็บนั่งรถเมไปซื้อทันทีที่ได้ออกจากรพ.เยนนั้นเลยคือ19/11/66 และเริ่มปั้มลมตั้งแต่22.00มาเรื่อยๆทุก4ชม.จนวันที่20ตอนสายๆน้ำนมพึ่งเริ่มไหลค่ะ เราตั้งใจเลี้ยงนมแม่ล้วนเลยทนปั้มลมไปเรื่อยๆจนมีน้ำนมค่ะ

บ้านนี้น้ำนมมาน้อยเหมือนกันปั้มทุก3ชม.หรือเอาน้องเข้าเต้าบ่อยๆยิ่งดีค่ะกินน้ำวันละ3ลิตร กินน้ำขิงผัดขิง ต้มหัวปลีใส่ปลานิล กินอาหารให้ครบ5หมู่นะคะ บ้านนี้1เดือนน้ำนมมา6ออนซ์ค่ะ

มาวันที่ 3 หลังจากผ่าค่ะ ตั้งแต่ผ่าวันแรกก็เริ่มปั๊มกระตุ้น ปั๊มลมไปเรื่อยๆ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่เครียด เอาน้องเข้าเต้ากระตุ้นน้ำนมได้ดีค่ะ ลูกคือเครื่องปั๊มนมที่ดีที่สุดค่ะ

ถ้ายังอยู่โรงพยาบาลขอยาจากหมอได้นะคะ ของเราบอกคุณหมอไปว่าน้ำนมยังไม่มา เขาก็จัดยามาให้ วันถัดมาก็มีน้ำนมไหล คัดเต้าทันที

น้ำขิงหัวปลีค่ะ บ้านนี้น้ำนมน้อยเหมือนกันเลยลองอยู่ไฟน้ำนมมาเลยค่ะ แต่ก็แปปเดียวก็น้อยเหมือนเดิม

บ้านนี้หัวปลีเป็น10ๆหัว ก็ไม่ช่วยอะไรรเลยค่ะ ผงชงก็แล้ว ยาต้มก็แล้ว สงสารลูกมากกินไม่อิ่ม งอแง ตัดใจซื้อนมผงเลย 😂

ดื่ม น้ำเยอะๆ น้ำขิง น้ำร้อน และน้ำอุ่นคะ

กินน้ำอุ่นกึ่งร้อนเยอะๆคะ

มาวันที่6ค้ะออกจาก รพ