สามีอยากให้ลูกไปอยู่ต่างจังหวัด

ขอละบายหน่อยนะคะ เรื่องมีอยู่ว่าสามีอยากให้เอาลูกไปไว้ต่างจังหวัดกับแม่เขาแม่เขาอยู่จังหวัดอุบล. แต่ตอนตัวเล็กเกิดจนถึงตอนนี้แม่เราเป็นคนเลี้ยง แต่แม่เลี้ยงให้ตอนกลางคืนกลางวันจ้างคนเลี้ยงเดือนล่ะ3,500(แม่เราอยู่กรุงเทพไกล้ๆเราซึ่งเราไปหาลูกได้ทุกวันหยุดเรา) แล้วตอนนี้ทะเลาะกันเรื่องลูก คือเราไม่อยากให้ลูกไปอยู่กับแม่สามี แม่สามีอายุ50กว่าจะ60เราอยากอยู่ไกล้ๆลูก แต่สามีไม่ยอมจนถึงขั้นบอกว่าให้ก็จดทะเบียนอย่าถ้าไม่เอาลูกไว้กับแม่เขา อยากถามแม่ๆทุกคนว่าถ้าเลือกได้อยากให้ลูกไกล้ๆตัวเองไหม หัวอกคนเป็นแม่ก็อยากให้ลูกอยู่ไกล้ๆเราจริงไหมค่ะ

1 ตอบกลับ

ใช่ค่ะแม่ เราก็อยากอยู่ใกล้ลูกมากที่สุด ถ้าเลือกได้ไม่อยากไปทำงานเลยค่ะ