ร้องไห้ทุกวัน

ขอระบายหน่อยน่ะค่ะ ตั้งแต่ท้องมาจนตอนนี้เข้า6เดือนแล้ว ร้องไห้ทุกวันเครียดทุกวัน เหนื่อยใจ ท้อแท้มากค่ะ สามีเปลี่ยนไปมากเอาแต่ยุ้งเกี่ยวกับยาเสพติดยิ่งนับวันยิ่งหนักขึ้นเรื่อยๆปกติก็จะทะเลาะกันเรื่องนี้เป็นประจำแต่เมื่อวานเราทะเลาะกันถึงขั้นรุนแรงเขาใช้คำพูดที่ทำร้ายน้ำใจหนูมาก เขายอมเห็นหนูเจ็บ ปากเขาก็บอกว่ารักหนูกับลูก แต่นี้คือรักแล้วหรอค่ะ หนูทั้งเหนื่อยทั้งสงสารลูกในท้องทุกครั้งที่ร้องไห้ พยายามไม่เครียดพยายามไม่ร้อง แต่บางทีมันก็อดไม่ได้ ได้แต่ภาวนาขอแค่ให้ลูกออกมาสุขภาพร่างกายแข็งแรงก็พอแล้ว #ขอบคุณที่อ่านจนจบน่ะค่ะแค่เป็นผู้หญิงคนหนึ่งที่ไม่เหลือใครอยากมาระบายเท่านั้น?

55 ตอบกลับ

เราเข้าใจคะเคยผ่านจุดนั้นมาแล้วคะ.. ถอยกลับบ้านเราคะ..สู้ๆน้ะ✌✌

สู้ๆนะคะคุณแม่ เครียดมากมีผลต่อลูกนะคะ คิดถึงลูกให้เยอะๆค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่ไหวอย่าฝืนเลยนะคะ เพื่ออนาคตของตัวเองและลูกค่ะ

สู้ๆนะคะ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวเลี้ยงดูได้ดีมีเยอะไปค่ะ

สู้ๆนะคะทำใจให้สบาย เดี๋ยวน้องเกิดมาจะเลี้ยงยากค่ะ

VIP Member

สู้ๆนะคะแม่ อย่าเครียดมากมีผลต่อตัวเล็กในครรภ์ค่ะ

เหมือนกันค่ะ อาการเดียวกันค่ะ สู้ๆไปด้วยกันน๊ะค่ะ

สู้สู้นะครับ เป็นกำลังใจให้ คิดถึงลูกเยอะๆนะครับ

สู้ๆนะคะ เดียวเขาเห็นลูกคงดีขึ้นคะ ใจเย็นๆ นะคะ

สู้ๆนะค่ะ ยังไงก็นึกถึงลูกเยอะๆนะ✌️✌️✌️