32 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกๆคนมากเลยนะคะขอบคุณสำหรับคนเข้าใจและไม่เข้าใจและขอบคุณคนที่หวังดีเราตัดสินใจแล้วว่าเราจะไม่เอาออกค่ะถึงจะเลิกกับแฟนคนนี้ก็ตาม

VIP Member

สำหรับคนอยากมีมันยากมากนะคะ รักษาเขาไว้เถอะค่ะ เราเพิ่งเสียลูกไปเนื่องจากถุงน้ำคร่ำรั่ว มันเป็นอะไรที่เจ็บปวดและทรมานมาก

เราไม่คิดเอาออกอยู่แล้วค่ะ

ควรถามตัวเองค่ะเพราะคนอื่นพุดอะไรไม่ได้หรอก แล้วคิดว่าทำไปแล้วคุณจะลืมสิ่งที่ทำได้รึป่าวคิดดีๆค่ะ ชีวิตของคนๆนึงเลยนะคะ

แนะนำให้เก็บเค้าไว้ค่ะในเมื่อทำให้เค้ามาแล้วสงสารเด็ดเค้าไม่รุ้เรื่องอะรัยด้วย คลอดน้องแล้วแนะนำให้คุณแม่ทำหมันเลยนะคะ

แม่เรามีลูก6คน ไม่ได้รวยไม่ได้มีฐานะ แต่ไม่เคยคิดจะทำร้ายลูก ไม่พร้อมก็ควรที่จะคุมตั้งแต่แรก แต่นี่เขาเกิดมาแล้ว

ขึ้นยุกับใจแม่เองค่ะ ทางบ้านเราก็ไม่อยากให้มีแต่เราก็เลือกที่จะเก็บไว้ เพราะลูกคือสิ่งสำคัญที่สุดสำหรับเราค่ะ

ใช่ค่ะเราไม่คิดจะเอาออกอยู่แล้วค่ะ

ทำแท้งเป็นบาปใหญ่มากนะคะ ทำอะไรก็จะไม่เจริญ ถ้าไม่พร้อมควรคุมกำเนิดค่ะ ไม่ใช่ปล่อยให้เขามาแล้วไม่รับผิดชอบ

เราทั้งกินทั้งฉีดค่ะแต่เขาก็มาเราไม่คิดจะออกอยู่แล้วค่ะ

อย่าให้คนอื่นมาตัดสินค่ะ คุณคือแม่ ถามคำเดียว รักลูกไหมคะ! ... แค่นั่นแหละ #เหตุผลอื่นไม่ต้องถามหาจากใครแล้ว

อย่าให้ใครมาตัดสินใจแทนคะ ถ้าเป็นเราเราจะเลือกลูกไม่ว่าจะอย่างไงก็ตามมีเขาแล้วก็ต้องรับผิดชอบเด็กไม่ได้รู้เรื่องอ่ะไรด้วยเลยอย่าทำร้ายเขาเลยคะมีแล้วตั้งใจเลี้ยงดีที่สุดคะ

ในเมื่อเค้ามาแล้วก็รักษาเค้าใว้เถอะค่ะ มีอีกหลายคนที่อยากจะมีลูก แต่มีใม่ใด้ อย่าทำร้ายเค้าเลยน่ะค่ะ

เป็นนี่นี่เลือกลูกค่ะ ทำไมฝั่งนั้นถึงคิดอะไรง่ายจัง ท้องแล้วแต่ไม่อยากมีหลานอีกเลยเอาออกงี้หรอ