7 ตอบกลับ

ผ่าตอนบ่าย2ค่ะ ผ่าเสร็จหมอก็เอาน้องลงไปให้ญาติรอ บ่าย3ฟื้นก็เข็นจากห้องผ่ามาห้องรวม นอนดูอาการ ได้ย้ายเข้าห้องพิเศษตอน5ทุ่มค่ะ (เจ็บแผลมากๆต้องฝืนลุกนั่ง เอาลูกเข้าเต้า ติดทั้งสายน้ำเกลือ สายฉี่ ทรมานแบบสุดๆ)

บ้านนี้ผ่าเสร็จรอฟื้น ส่วนลูกพยาบาลเอาให้ญาติรอที่ตึกหลังคลอด เจ็บแผลมากแต่ต้องฝืนนั่งเดิน...ไอทีก็เจ็บแปล๊บๆ...ห้องพิเศษได้เข้าวันถัดมา หมออยากให้อยู่ใกล้พยาบาลจะได้ดูแลลูกช่วย

ขอบคุณมากคะ

บ้านนี้ผ่าเสร็จกว่าจะฟื้นหมอก็เอาตัวเล็กมาให้ญาติๆที่รอยุห้องพักฟื้นก่อนแล้วค่ะ พอแม่ฟื้นค่อยเข็นมาหาลูกในห้อง

บ้านนนี้แบบบล็อคหลังไม่เจ็บเลยค่ะ ผ่าเสร็จพักฟื้นประมาณ 3 ชม. แล้วพาไปห้องพัก ได้เจอหน้าน้องวันถัดมาค่ะ

ของเราพักห้องพิเศษรอผ่าคลอดเลยค่ะอคลอดเสร็จย้ายมาพักฟื้น สักพักพยาบาลเข็นลูกมาส่งที่ห้องค่ะ รพ.รัฐ

ขอบคุณมากค่ะ

Super Mum

เราผ่า 5 โมงเย็น​ ได้เจอลูกตอนเที่ยงอีกวันค่ะ ผ่าเสร็จ​นอนเข้าห้องพิเศษ​เลยค่ะ

ใช้วิธีบล็อกหลังคร้าพอเอาลูกออกมาปุ๊บหมออาบน้ำให้เสร็จก็อุ้มมาให้แล้วจ้า