25 ตอบกลับ

TapFluencer

ทานหลากหลายไม่มากค่ะ นมจืด นมดีน่างาดำ นมหมี นมแพะ น้ำเต้าหู้

แนะนำให้ทานหลากหลายสลับกันนะคะ

เรากินนมสลับกันไปค่ะถ้ากินอย่างใดอย่างหนึ่งอาจจะทำให้ลูกแพ้

TapFluencer

ตอนนี้เรากินนมหมีชมพู+จมูกข้าว นมจืด นมดีน่างาดำสลับกันค่ะ

ทานสลับกันค่ะ อย่ากินแค่อย่างเดียว ลูกออกมาอาจจะแพ้ได้ค่ะ

บ้านนี้ไม่เคยซ้ำกันเลยคะ นมถั่วเหลือง นมจืด คละๆกันไป

บ้านนี้ชอบกินนมถั่วเหลือง.นมรสจืด.และนมช็อกโกเล็ต

บ้านนี้นมแพะนมดีน่าถัวเหลืองนมวัวจ่ากินสลับกัน

ควรกินให้หลากหลายนะคะ เวลาคลอดน้องจะได้ไม่แพ้

เน้นนมที่มีโฟเลตสูงบ้านนี้ทานนมหมีสีชมพูค่ะ

แรกๆบ้านนี้ทานแอนมัมหลังๆมาทานนมแพะของ BGค่ะ