10 ตอบกลับ

ขนาดท้องปกติค่ะแม่เพราะขนาดท้องไม่ได้มีผลอะไรกับลูกอยู่แล้วส่วนน้ำหนักแม่ก็สมเหตุสมผลค่ะแม่ขึ้นมา11โลแล้วปกติค่ะ..บ้านนี้ขึ้นมาทั้งหมด15โล

ตอนนี้เรา29wท้องเล็กมากเหมือนท้อง3-4เดือนมีคุณแม่ท่านไหนรู้สึกเบื่ออาหารแบบเราไหมค่ะและเพราะเหตุนี้รึป่าวท้องถึงเล็ก

แม่ลองกิน น้ำเต้าหู้กับไข่ น่าคะ มันช่วยเพิ่ม น้ำหนักได้ กินไข่วันละ ฟองหรือสองก่อได้ น้ำเต้าหู้วันละถุง

32wเหมือนกันค่ะ น้ำหนักแม่จาก49ขึ้นมาเปน63แล้วค่ะ แต่น้ำหนักลูกแค่1800เอง อิแม่มีแอบกังวลค่ะ

แม่ทานกล้วย/ไข่ต้ม..จะช่วยเพิ่มน้ำหนักน้องนะคะ

ตอนนี้5เดือน ขึ้นมา8โล น้ำหนักน้องเกินเกณนิดๆ คุณหมอจะแจ้งทุกครั้งที่นัดค่ะทางนี้

11 โลก็ไม่น้อยนะคะ บ้านนี้ลูกได้ 3 โล ที่เหลือแม่หมดเลยค่ะ 😂

บ้านนี้ นน.แม่ขึ้น 3.5-4 โลเองค่ะ 32 w 4 d. แต่ นน.น้อฝตามเกณฑ์

Super Mum

ดูที่น้ำหนักเด็กให้ได้ตามเกณฑ์ก็พอแล้วค่ะ

เพื่อนหนูเล็กกว่านี้อีกค่ะคลอดนี้คลอดแล้ว

น้องสมบูรณ์มั้ย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่ะ ✌️