5 ตอบกลับ

ของเราปวดข้างเดียวค่ะ ปวดข้างขวา นอนตะแคงซ้ายหรือขวาก็ปวดแต่ข้างขวา ปวดทรมานเหมือนเป็นตะคริวเลยค่ะ ไม่ได้นอนเกร็งท้องนะคะ😂 อายุครรภ์ 3เดือนเหมือนกันค่า

ใช่แล้ววว นี่เพิ่งขึ้นมา1โลเอง ตอนแรกคิดว่าจะไม่ขึ้นเพราะกินน้อย555

เราพึ่งไปหาหมอมาค่ะ ปวดข้างขวา ปวดๆ หายๆ เป็นระยะๆ หมอบอก มีเเบคทีเรียในช่องคลอดนิดหน่อย ไม่เป็นอะไรมาก ได้ยามาทาน รอดูอาการค่ะ

ของคุณค่ะ

อาจเป็นเพราะมดลูกขยายตัวนะคะ เป็นปกติของไตรมาสแรกค่ะถ้าไม่มีเลือดออกร่วมด้วย

ไม่มีเลือดออกค่ะ ปวดแล้วนอนพักก็ดีขึ้นค่ะ

VIP Member

ถ้าไม่มีเลือดออกร่วมด้วย น่าจะเป็นมดลูกขยายคะ

ขอบคุณค่ะ

เค้าก็เป็นค่ะ หมอบอกว่าปกติ