6 ตอบกลับ

ถ้าเป็นบริเวรขาหนีบ หรือที่ลับ ปาก เป็นเริม ถ้าเป็นบริเวรตัวเป็นงูสวัสแต่ยาใช้ตัวเดียวกันเรียกต่างกันเฉยๆ หมอน่าจะจ่ายอไซโคเวียมาให้ทา เกิดจากร่างกายอ่อนเพลีย นอนน้อย ภูมิคุ้มกันต่ำ พักผ่อนดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ

ต่อค่ะ จะมีอาการคันๆ แสบๆ ออกร้อน ปวดร่วมด้วย

โอ้ยเราเจอเพื่อนเเล้ว ของเราคันตรงขาหนีบค่ะขึ้นเมื่อวาน วันนี้คันเปฌนพังผืดเลยค่ะ38+5 ซื้อยามาทาอยู่เเต่ก็ยังคันค่ะ

หมอบอกมั้ยคะเเม่ ว่าเป็นอะไร เกิดจากอะไร

เราเป็นที่หน้าท้องตอนนี้หายเป็นปกติแล้วค่ะ ไปหาหมอจะใช้ยาหลอดเล็กมาทาค่ะ

นั้นแหละค่ะอไซโคเวีย หลอดเล็กๆ ขาวๆ มีแถบสีฟ้าตัด

เห้ยหาหมอดีกว่ามันจะเป็นอันตรายต่อลูกไหมไปหาหมอที่ฝากครรภ์อะ

หาหมอผิวหนังค่ะ

เกาเยอะเปาค่ะ

ไม่ได้เกาเลยคะถ้าเกากลัวมันจะลาม