14 ตอบกลับ

บ้านนี้กินวันละแก้วใหญ่ โกโก้ ช็อกโกเเลตแท่ง กินเยอะกินบ่อยมาก น้องคลอดมาไม่เป็นอะไรเเข็งเเรงแถมน้ำหนักดี แม่ไม่เคยเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ไม่เคยกลืนน้ำตาลคะ

เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้กินน้ำปั่นทุกวันค่ะ เพราะต่อให้ไม่กินน้ำปั่น ก็ไม่พ้นของหวานอย่างอื่นอยู่ดีค่ะ ปกติก่อนท้องไม่ชอบกินของหวานเลย พอท้องกินทุกวัน มันอยากจริงๆค่ะ😂

ตอนนี้อยากกินอะไรกินไปเลยค่ะ พอหลังคลอดก็ใช้เวลาพอสมควรในของต้องห้าม ไอ้นั่นก็กินไม่ได้ ไอ้นี่ก็กินไม่ได้ เป็นเครียด 5555

ช๊อกโกแลตดีค่ะ แต่ไม่ควรทานเยอะเกินไป ช๊อกโกแลตจะช่วยในเรื่องภาวะครรภ์เป็นพิษด้วยค่ะ

กินได้ค่ะ บ้านนี้กินชาไทยทุกวันเลย กินเพื่อมีแรงทำงานจองแม่ๆ

กินได้ค่ะแต่ระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ เดี๋ยวแม่จะเป็นเบาหวานได้

กินได้ค่ะ ให้ระวังเรื่องน้ำตาลค่ะ พวกน้ำหวานงี้

กินสักแก้วยังดีค่ะแม่5555 แต่ไม่ควรกินบ่อยหรือเยอะ

กินได้ค่ะแต่อย่าบ่อยระวังเรื่องน้ำตาลค่ะแม่

กินพอให้หายอยากค่ะ หรือนานๆครั้งกินก็ได้ค่ะ