11 ตอบกลับ

วันไปหาหมอให้แม่บอกหมอด้วยนะคะว่ามีตกขาวเยอะผิดปกติ และคัน มีกลิ่น แล้วคุณหมอก็จะจัดยาสอดมาให้ค่ะ มีตกขาวเยอะก็ไม่ดีอันตรายต่อลูกน้อยน้องอาจติดเชื้อได้ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

คุณแม่คะ เรามีแบบนี้ออกมาเหมือนกันแล้วมีเหมือนฉี่เล็ดออกมาที่ละนิด5-10นาที มาๆหายๆ ต้องไป รพ หรือยังคะแม่จะคลอดแล้วใช่ไหมคะแม่

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

แม่ควรหาหมอนะคะแม่บ้านนี้38+1ตกขาวมีบางแต่ไม่เยอะไม่มีกลิ่นไม่คันอย่าซื้อยากินเองนะคะไปหาหมอคะ

เป็นเหมือนกันคะเยอะด้วย ยิ่งตอนตื่นนอนตอนเช้าไหลเป็นน้ำเลย เเต่ไม่คันค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะคุณหมอจะตรวจดูช่องคลอดแร้วจัดยามาหั้ยตามอาการค่ะ

เราเคยเป็นค่ะตอนลูกคนแรกสรุปติดเชื้อค่ะเกิดจากการอั้นฉี่

แม่รีบไปหาหมอเลยนะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะถ้าไม่รีบรักษา

หาหมอคะถ้าคันมีกลิ่นน่าจะติดเชื้อราหรือแบคทีเรีย

ขอบคุณค่ะ❤️

เป็นค่ะแต่เยอะกว่านี้ค่ะ แต่ไม่คัน ไม่มีกลิ่น

หาค่ะพระยาบาลบอกมาให้กินนมเปรี้ยว ใช่สบู่อ่อนทำความสะอาด เช็ดให้แห้งสนิทค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ

ทำยังไงดี ? โอ้ววววววว หาหมอไงคะ หาหมอค่ะ (- -")

หาหมอเลยนะแม่ อันตรายต่อน้องมาก