22 ตอบกลับ

รีบไปหาหมอคือดีที่สุดค่ะ ถ้าจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กก็คงไม่ใช่เพราะแม่มีอาการหน่วงท้องและซึ้งหน่วงท้องคืออาการแท้งได้เลยนะค่ะแม่ รีบๆไปหาหมอค่ะ ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่และลูกค้า❤️

แม่หาหมอเสร็จแล้วค่ะ มีตกขาวติดเชื้อ ท้องปั้นทั้ง30 นาที หมอให้ยากันแท้งกับยาแก้ท้องปั้นมาค่ะ ให้พักยาวๆเลยค่ะ อาการเจ็บคลอดก่อนกำหนด🙏🏻🙏🏻🙏🏻ขอบคุณมากๆนะคะ

ของเราเป็นตอนอายุครรภ์ 17 สัปดาห์ 5 วันค่ะ

ท้อง6 เดือนเจ็บนมข้างเดียว นมตึงบวมเจ็บมาก เจ็บนมข้างขวา อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร แอบกลัวเหมือนกันค่ะ🥹#ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

รีบไปหาคุณหมอด่วนเลยค่ะแม่ บ้านนี้เคยเป็นตอนท้องได้5-6เดือน อาจเป็นภาวะแท้งแทรกซ้อนได้ค่ะ มีโอกาสแท้งได้50/50ค่ะแม่

เป็นยังไงบ้างคะคุณแม่

ตอนเราท้องช่วง3-4เดือนเราฉี่เป็นเลือดเป็นไข้ด้วยไปหาหมอ พบว่า ติดเชื้อทางเดินปัสสาวะ แอดมิชไป3คืนเลยคะ

ขอให้ปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกคะ อย่าคิดมากนะคะแม่บางทีมันอาจไม่มีอะไรทำใจให้สบายคร้าา

เคยเป็นแบบนี้ตอน27วีคค่ะ หมอให้นอนรพ.ฉีดยาระงับคลอดทุก6ชม. ยากระตุ้นปอดทุก12ชม.ค่ะ

ของเราก็ออกแบบนี้ตอนที่รู้ว่าท้องใหม่ๆ ตอนนี้น้องไม่อยู่แล้ว😭😭

หาหมอด่วนค่ะ เลือดออกแบบนี้ไม่ดีเเน่

คนท้องไม่ควรมีเลือดคะ หาหมอด่วนคะ