38 ตอบกลับ

ฝาก รพ.รัฐ ได้ตัวนี้มา เป็นไอโอดีน ธาตุเหล็ก โฟลิค ค่ะ ได้มาตั้งแต่ 7 สัปดาห์ แล้วค่ะ

บ้านนี้ได้ยาแคลเซียมสีขาว ยาวิตามินสีแดงและยาธาตุเหล็ก บำรุงเลือดเม็ดสีน้ำตาล

บ้านนี้ฝากคลินิคค่ะ ได้ยา บำรุงครรภ์ กับ ยาลดตะคริวค่ะ เม็ดสีเขียวกับชมพูค่ะ

เราไปหาหมอตอน 6w โฟลิกกับบำรุงเลือด พอครบ 3 เดือนได้แคลเซียมเพิ่ม ฝากคลินิกค่ะ

ถ้าหมอยังไม่ให้อะไรมาซื้อโฟลิคเม็ดสีเหบืองมาทานเองก่อนก็ได้คะไม่แพง

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ตอนนี้8week แล้ว แต่หมอยังไม่แนะนำอะไรเลยค่ะ

แม่บ้านนี้ไปฝากตั้งแต่6สัปดาห์ได้โฟลิค แคลเซียม วิตามินรวมมากินค่ะ

ของหนูไปฝากตอนได้9วีคหมอไห้ยาบำรุงเลือดมาคะตอนนี้ได้3ตัวคะ

บ้านนี้ตอนไปฝาก 5 สัปดาห์ คุณหมอให้โฟลิคกับวิตามินBมาค่ะ

บ้านนี้ด้ยาแคลเซียม และยาธาตุเหล็กน่าจะเพราะเลือดจางค่ะ

บ้านนี้ไปฝากครรภ์ครั้งแรกตอน4w ก็ได้ยาโฟลิกมาทานเลยคะ