5 ตอบกลับ

ผลไม้ น้ำผัก น้ำผลไม้ แต่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลนะคะ เพราะน้ำผลไม้น้ำตาลจะสูงกว่าผลไม้สด เราก็ไม่กินผักค่ะ ทุกวันนี้ต้องฝืนต้องพยายามกินเพราะเลือดจาง กินข้าวคำน้ำคำเลยค่ะ บอกตัวเองว่าเพื่อลูก 😅

VIP Member

ตั้งแต่ท้อง ก็รู้สึกไม่ค่อยอยากกินผักค่ะ 😂 นี่ก็ไปกินผลไม้กับพวกโยเกิร์ตที่ใส่พวกกราโนล่าแทนค่า

เราก็ไม่ทานผักนะ แนะนำกินน้ำผักที่สกัดแบบ 100% ใน7-11 ช่วยได้ค่ะทานง่ายขึ้นด้วย

ไม่กินผักเหมือนกันค่ะ เลยพยายามกินผลไม้กับดื่มน้ำผักผลไม้ค่ะ

VIP Member

ผลไม้ค่ะ