5 ตอบกลับ

เราเป็นค่ะช่วงท้องไตรมาสเเรกเเละไตรมาสสองมีบ้างบางครั้งค่ะ เเต่ต้องบอกก่อนว่าเราเป็นคนมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องลำใส้อยู่เเล้วค่ะ คือทานอะไรไปบางครั้งก็ถ่ายท้องเเบบไม่ทราบสาดหตุ พอมาตอนท้องก็ยังเป็นค่ะ ต้องระวังเรื่องการทานให้เยอะมากๆของหมักดองหรือของเปรี้ยวอะไรที่เสี่ยงทำให้ถ่ายท้องบ้านนี้เเทบไม่เเตะเรยค่ะ เเนะนำเเม่ซื้อเหลือเเร่orsมาติดบ้านไว้เเล้วก็ยาตัวนี้ทานนะคะเวลามีอาการท้องเสียพอไตรมาสองปลายๆเข้าไตรมาสสามจะดีขึ้นค่ะ

มีผลกับน้องนะคะถ้าท้องเสียบ่อยทำให้มดลูกบีบตัวได้ ควรทานอาหารที่สดใหม่ ปรุงสุก และถ้าท้องเสียสามารถทานเกลือแร่ช่วยได้ และไปหาหมอ

ขอบคุณนะค่ะ🙏🏻

หาหมอค่ะพร้อมเช็คเรื่องความสะอาดเช่นการล้างมือก่อนทำอาหาร ก่อนทานข้าว หรือมีคนในบ้านท้องเสียรึเปล่า

ขอบคุณค่ะ🙏🏻

ท้องเสียบ่อยๆทำให้ร่างกายขาดเกลือแร่ จิบเกลือแร่บ่อยๆนะคะ เผื่อดีขึ้น ถ้าเป็นหนักปรึกษาหมอเลยค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ

ท้องเสียบ่อยเหมือนกันค่ะกินอะไรแทบไม่ได้กินข้าวก็เป็นเหมือนกัน