8 ตอบกลับ

ถือว่าเยอะค่ะ แต่ต้องดูด้วยนะคะลูกใช้สต็อคด้วยมั้ย เราเคยปั้มได้เยอะแต่ลูกไม่ยอมใช้เลย เน้นกินสดมากกว่า เลยเลิกปั้มเยอะค่ะ เหนื่อยเกิน

ทั้งหมดทั้งมวนนี้คือความขยันล้วนๆเลยค่ะแม่ๆ โชคดีที่กลางคืนพ่อบ้านรับหน้าที่เลี้ยงลูกให้เลยมีเวลาพักผ่อนเต็มที่และมีเวลาปั้มค่ะ

บ้านนี้ได้วันละ 20 ออนซ์ น้องกินถึงบ้างไม่ถึงบ้างยังมี สต้อคเลยค่ะ ถึงจะไม่เยอะมาก เอาที่พอดีไม่เครียด ตอนนี้น้อง9โลค่ะ 7เดือน

ลูกกินต่อวันเท่าไหร่ ทำสต๊อกได้เท่านั้นคือความพอดี ส่วนที่เหลือคือกำไรค่ะ เก็บสต๊อกได้เลย

Super Mum

โห้เยอะมากๆค่ะ บ้านนี้เทียบไม่ติดเลยค่ะ ปั้มได้ไม่ถึง 25 ออน ด้วยซ้ำ

บ้านนี้ได้วันละ8-10ออนเองคะแม่

เท่านี้ก็เยอะแล้วค่ะแม่🥰

ต่อวันเยอะนะคะแม่