26 ตอบกลับ

VIP Member

เตรียมตั้งเเต่รู้เพศค่ะ​ ชอปออนไลน์​ เวลาที่มันลดเเบบสุดๆ​ เช่นชุดเด็กอ่อน​ ผ้าห่อตัว​ ที่นอน​ ผ้าอ้อม​ ไม่ได้ซื้อเยอะชุดเอามาเเค่ครบ​ 7วัน​ ผ้าอ้อมโหลเดียว​ ต่อไปก็รอพวกน้ำยาซักผ้าเด็ก​ เดี้ยว​ 8เดือนจะจัดกระเป๋าเเล้ว​ เตรียมตามลิสโรงบาลเเต่ละที่ที่จะไปคลอดเลยจ้า​ เพราะไม่รุ้จะคลอดก่อนไหม​ ไม่ไว้ใจคนอื่นเตรียม​ อยากเตรียมเอง​ ขนาดท้อง2 นะ​ ตื่นเต้นรอลูกสาว​ จ้า

เตรียมมาเรื่อยๆตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยจ้า งบน้อยทยอยซื้อจ้า ตอนนี้เหลือแค่เครื่องปั๊มนม ไม่รู้ว่าจะจำเป็นมากน้อยแค่ไหนเลยเอาไว้ก่อน ซื้อแค่ปั๊มมือเตรียมไว้เผื่อฉุกเฉินจ้า

8กันยา เริ่มทะยอยเตรียมแล้วคะแต่ยังไม่ได้ซัก บ้านนี้ดีหน่อยใส่ของเก่าพี่ๆๆ แม่ไม่ต้องซื้ออะไรมากมาย ใว้รอซื้อซักเดือนสองเดือน ไม่รู้จะนั่งซักไหวรึเปล่า

บ้านนี้กำหนดคลอด25กันยาทยอยซื้อตั้งแต่น้องได้4เดือนตอนนี้ครบหมดแล้วค่ะไว้รอซักปลายๆสิงหา🥰กลัวท้องใหญ่กว่านี้จะทำไม่ไหว

TapFluencer

เตรียมตั้งแต่5เดือนค่ะ ตอนนี้ครบแล้ว เหลือซักค่ะ ซื้อออนไลน์ถูกกว่าซื้อในร้านะค่ะ อาศัยอ่านรีวิวร้านเอา ได้ถูกและดี

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่7เดือนกว่าๆจ้ะ ไม่ต้องซื้ออะไรเลยมีแต่ป้าๆพี่ๆเพื่อนๆเอามาให้คือดีสุดๆจ้ะ

บ้านนี้เริ่มทยอยเตรียมแล้วค่ะ26กันยา ได้ของยังไม่ครบเลย แอบกังวลเล็กน้อยกว่าเตรียมไม่ทันค่ะ🤣

กำหนดคลอดใกล้กันเลยคะบ้านนี้24กันยายน คะ

TapFluencer

ของเราทยอยซื้อตั้งแต่5เดือนค่ะ ตอนนี้8เดือนแล้ว ใกล้ครบแล้วค่ะ ทยอยซื้อทยอยสั่ง 🥹 กำหนด15ก.ย.ค่ะ 🥹

ทีมกันยายังไม่ได้ซื้อสักชุดเลยค่ะมีแต่เค้าเอามาให้ประหยัดขึ้นมาหน่อยจะซื้อแค่ของใช้ลูกค่ะ

เตรียมครบแล้วค่ะ เผื่อฉุกเฉินจะได้พร้อม บ้านไกลจาก รพ มาก เลยต้องเตรียมเนิ่นๆกันลืมนู่นนี่