13 ตอบกลับ

ถ้ากดแล้วผิวคืนสภาพได้ทันทียังไม่อันตรายค่ะ แต่ถ้ากดแล้วผิวบุ๋มอยู่นานกว่าจะคืนตัวปกติอันนี้ต้องรีบพบหมอที่ฝากครรภ์เพื่อตรวจให้ละเอียดต่อไปว่าเข้าข่ายครรภ์เป็นพิษหรือไม่ค่ะแม่

VIP Member

น้ำหนักขึ้นเยอะไหมคะแม่ บ้านนี้32wขึ้นมา11-12โล ยังไม่บวมเลยค่ะ และอีกอย่างถ้ากดแล้วเป็นรอยบุ๋มมีความเสี่ยงครรภ์เป็นพิษนะคะ

ก่อนท้องหนัก55 ตอนนี้70 ขึ้นมาเกือบ20โลเลยค่ะ หมอทักน้ำหนักขึ้นไวมาก 🥺

TapFluencer

เป็นเหมือนกันค่ะ ยิ่งวันไหนกินชูรส กินกะปิ กินขนมยิ่งเต่ง สรุปตรวจเจอภาวะเบาหวานค่ะ พอคุณหมอให้คุมอาหารก็หายเลยค่ะ

ควรปรึกษาหมอนะคะ บ้านนี้ท้องแรกก็เริ่มบวมแบบนี้ตั้งแต่5เดือนค่ะ พอใกล้คลอด ครรภ์เป็นพิษค่ะ

บ้านนี้ก็บวมทั้งมือและเท้าเลย กดแล้วบุ๋มที่เท้าแต่ที่มือไม่บุ๋มค่ะ

กดแล้วรอยยุบเด้งคืนมั้ยคะ ถ้าเด้งคืนรูปเท้าปกติก็ไม่อันตรายค่ะ

Super Mum

แม่ลองกดเท้าดูนะคะ ถ้ากดแล้วบุ๋มแบบไม่คืนรูปให้รีบไปหาหมอนะคะ

ถ้ากดแล้วเป็นรอยบุ๋มมีอาการเสี่ยงครรภ์เป็นพิษได้ค่ะ

ปกติคะเเม่ เราบวม3รอบเเล้วคะ เดะก้ยุบเเล้วก้บวมใหม่

เหมือนกันเลยค่ะ อายุครรภ์พอ ๆ กัน บวมเจ็บ