26 ตอบกลับ

เราเป็นตั้งแต่ 6 wks ค่ะ หมอนัดทุกสัปดาห์เลย จนถึง 10 wk เลือดถึงหยุดไหลค่ะ ขอให้แม่และน้องปลอดภัยนะคะ นอนเยอะๆ ระวังเรื่องท้องเสีย

ถ้าสีน้ำตาลหมอเคยบอกว่าเป็นเลือดเก่าที่ค้างอยู่ แม่อย่าคิดมากนะคะ พยายามดูแลตัวเองเยอะๆ อย่ายกของหนักอย่าเดินเยอะค่ะ

เคยเป็นตอน6w-9wค่ะ ตอนนี้แม่ 22w แล้วค่ะ พยายามอย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนัก อย่าเดินทางไกล ห้ามกินของหมักดองน่ะค่ะแม่

ตอนท้องลูกคนที่สอง เป็นคะ เลือดออกบ่อย ฉีดยากันแท้ง ตรวจปากมดลูกบ่อยมาก สุดท้ายแท้งธรรมชาติตอน 25w+3 จ้า

VIP Member

แม่ต้องนอนเฉยๆ อย่าเพิ่งเดิน หรือลุกบ่อยๆค่ะ จนกว่า เด็กจะเกาะแน่น น่าจะ 3-4 เดือนขึ้นไปค่ะ

เค้าก็เป็นค่ะ เป็นๆหายๆ กินยากันแท้งทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้เกือบจะ 10 week แล้วค่ะ กังวลใจมาก

เราค่ะ ออกตอน6วีค 7 และ8 วันนึงเดินนับก้าวได้เลย ยุแต่ในห้อง เก้าอี้กับเตียง จน10วีคค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะแต่หมอฉีดยากันแท้งให้เลือดหยุดใหลเลย เป็นปกติแล้วคะตอนนี้ 16w6d

เปนอยุ่ค่ะแต่ฉีดยากันแท้งทุกสัปดาห์เลยค่ะยังไม่รุ้เลยว่าจะรอดมั้ย

สู้ๆๆนะคะ✌️😊😊

ช่วงแรกๆแม่บ้านนี้ก็เป็นเหมือนจร้าตอนนี้จะ8เดือนน้องแข็งแรงดี😃