9 ตอบกลับ

พยายามกินนมนะคะ กินทดแทนแคลเซียมที่เสียไปเพราะน้องดึงแคลเซียมจากแม่ไปสร้างกระดูก แต่ช่วงไตรมาส2-3คือช่วงที่น้องเริ่มเจริญเติบโตอย่างรวดเร็ว ท้องแม่จะใหญ่ขึ้นทำให้รับน้ำหนักของท้องมาก จะทำปวดหลัง ปวดตูด ปวดขามากค่ะเวลาก้ม นั่งหรือยืนนานๆ

ขอบคุณ​ค่ะ​

ปวดหนักมากค่ะ ปวดตั้งแต่ 5 w - 3 เดือนเลยค่ะ ทั้งปวดหลัง คัดนม สุดๆเลย อาการจะเปลี่ยนไปตามอายุครรภ์ ค่ะแม่

จร้าขอบคุณ​ค่ะ​

บ้านนี้ ตอนนั้น แน่นมาก แน่นน่าอกไม่รู้จะปวดไหนก่อนดี ตอนนี้ 30 วีค เหนื่อยมากจ้า

สู้​ๆ​จ้าแม่

ปวดค่ะปวดตอน6weekตอนนี้9weekแล้วก้อปวดเหมือนเดิม

สู้​ๆจ้าแม่

Super Mum

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดๆ หายๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ สู้ๆ เหมือนกันนะคะ

เราปวดค่ะ เป็นๆหายๆ สู้ๆนะคะ

จร้าาเช่น​การ​จ้า

บ้านนี้เริ่มเป็นช่วง23wค่ะ

สู้​ๆ​นะคะแม่

14+3เริ่มปวดเหมือนกันค่ะ

สู้​ๆ​นะ​คะ​

12+4 เริ่มปวดแล้วค่ะ