2 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องแฝด ฮอร์โมนการตั้งครรภ์ก็จะสูงกว่าท้องปกติอยู่แล้ว ถ้ามีอาการแพ้ก็จะแพ้มากกว่า การทานยาถ้าแม่ทานยาไม่ได้จริงๆแนะนำพบคุณหมอเพื่อปรึกษาเรื่องการปรับยาค่ะ อาจจะเป็นการเปลี่ยนเวลาทานยา หรือขอรับยาแก้คลื่นไส้อาเจียนเพิ่มได้ค่ะ

เราก็เป็นคะแรกๆหมอไห้ทาน เราที่ไม่ชอบกลิ่นของยาและเป็คนคนทานยาเม็ดใหญ่ไม่ได้ แต่แม่ต้องทานข้าวก่อนถึงจะทานยานะคะเพราะยาแรง แม่แค่คิดว่าอดทนเพื่อลูกกินเพื่อลูกลองทานๆไป จะชินเองคะ สุ้ๆนะถ้าอยากไห้ตัวเล็กแข็งแรง