2 ตอบกลับ

แผลที่โดนเย็บไว้กี่วันถึงจะหายดี ? - ประมาณ 7-14 วันค่ะ ถ้าคุณหมอเย็บไหมละลาย ประมาณวันที่ 7 แกะพลาสเตอร์กันน้ำออก แผลก็แห้งสนิทแล้วคะ น้ำคาวปลา กี่วันถึงจะหาย - ส่วนตัว หมดตั้งแต่วันที่ 10 หลังคลอดคะ จากนั้น มีออกมานิดหน่อย ไม่ทุกวัน มีวิธีลดหน้าท้องไหม ? - ประสบการณ์โดยตรงเลย ให้แม่คุมแป้ง หวาน มัน เค็ม น้ำหนัก และหน้าท้องจะลงไวมาก รับประกันคะ

ขอบคุณค่ะแต่ส่วนตัวหนูวันนี้วันที่13แล้วค่ะน้ำคาวปลายังไม่หมดเลยค่ะ แผลก็ยังมีเจ็บอยุ่นิดๆๆ แอบกลัวว่าจะตกเลือดหลืป่าวค่ะ