6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็นคะ หมอนัด26 ไปก่อนนัด3รอบแล้วคะ ปวดหน่วงท้องหมอบอกให้กลับปวดเตือน ไปอีกรอบมีมูกเลือดหมอบอกว่าเป็นจากการตรวจปากมดลูกเลือดเลยออก คะ

ไปหาหมอเจ็บท้องตั้งแต่วันเสาร์ ถึงวันนี้ก็ยังเจ็บคะ

ปวดเหมือนกันเลยค่ะ 34+5 ปวดเหมือนปวดท้องประจำเดือนเลย เวลานอนจะปวดบ่อยมาก ไปหาหมอมาเค้าฉัดยาให้

วันนี้ไปหาหมอมาแล้วค่ะ ปกติ เจ็บเตือนเฉยๆ🥹

ใช่ค่ะ ถ้าท้องแข็งถี่ทั่วท้อง มีมูกเลือด ปวดถ่ายเหมือนปวดอึ อาการประมาณนี้คือใกล้คลอดค่ะ

คุณแม่ไปรพเลยค่ะ

บ้านนี้33+2 ค่ะ ปวดท้องหน่วงๆทุก5นาทีค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าอาการเตือนไหม

เจ็บเตือนค่ะแม่ทางนี้

เป็นอาการเจ็บเตือนค่ะแม่

ถ้ามีมูกออกรีบไป รพ คพ