5 ตอบกลับ

เหมือนกันจ้า หมอบอกเพราะเชิงกรานแคบ แต่ลูกคนแรกเราก็คลอดเองนะ ท้องสองนี้ไม่รู้จะได้ผ่ามั้ย 39 วีคแล้วมดลูกยังสูงอยู่เลยค่ะ

กังวลมากค่ะแม่

รอดูจน จะคลอดค่ะแม่ การที่ลูกไม่กลับหัว เป็นเพราะตัวน้องใหญ่แล้ว และช่องให้กลับตัวเริ่มน้อย เลยกลับตัวยาก

ขอบคุณคุนแม่น่ะค่ะ

ตอนนี้คุณแม่ คลอดหรือยังคะ บ้านนี้ 37+6 หัวลอยเหมือนกัน ไม่รู้จะลงตอนไหน อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะคุนแม่เป้นไงรุ้กันวันนี้จ้า

สามารถรอได้ถึง.40 วีคเลยจ้าแม่ ถ้าน้องไม่ลงอุ้งเชิงกราน อาจจะทำให้แม่ยังไม่เจ็บคลอดจ้า ☺️

ขอบคุณน่ะค่ะคุนแม่

เหมือนกันค่ะ น้องไม่กลับหัว

สุ้ๆน่ะค่ะคุนแม่