8 ตอบกลับ

ขอบคุณที่มาถามคำถามค่ะ สำหรับคำถามเรื่องการท้อง มันอาจเป็นสิ่งที่ท้าทายและทำให้คุณสับสนได้ เราอาจต้องพูดคุยกันมากขึ้นเพื่อทำให้คุณรู้สึกดีขึ้น แต่โดยรวมแล้วการท้องมักมีอาการที่แตกต่างกันไปจากคนหนึ่งไปยังอีกคน และมีอาการที่ทำให้สับสนได้ ถ้าคุณมีความกังวลหรือสงสัยเกี่ยวกับสุขภาพของคุณ คุณควรพูดคุยกับแพทย์หรือผู้ให้คำปรึกษาทางการแพทย์เพื่อคำแนะนำที่เป็นประโยชน์และแน่ใจได้ว่าทุกอย่างปลอดภัยค่ะ. https://invol.co/cll6uma

VIP Member

เดี๋ยวรอตรวจใหม่นะคะ แนะนำว่าใช้ฉี่แรกของวัน ลองเปลี่ยนหลากหลายยี่ห้อดูคะ ตอนเราท้องแรก เราก็สับสน บางอันขึ้นบางอันไม่ขึ้นเส้นก็จางมาก แนะนำรอ5-7วันแล้วค่อยตรวจใหม่นะคะ ในระหว่างนี้อย่าพึ่งเครียดมาจากจนเกินไป หรือยกของหนัก พยายามดูแลตัวเองไว้ก่อนจะดีกว่านะคะ

ลองเปลี่ยนหลายๆยี่ห้อนะคะ ถ้าขึ้นจางๆหรือไม่มั่นใจไปตรวจเลือดที่รพ.เลยค่ะ

ปจด. ขาดกี่วันค่ะ รอให้ครบ 7-14 วันก่อนนะคะ ส่วนตัวขาด 3 วันขึ้นเข้มเลยค่ะ

รออีก7-10 วันตรวจใหม่ค่ะ อย่าเพิ่งกังวลนะคะ ดูแลตัวเองให้ดีก็พอค่ะ

อันนี้ระยะห่างแต่ละอันกี่วันคะ ต้องรอ7วันตรวจใหม่ค่ะ

แม่ลองเปลี่ยนที่ตรวจแบบจุ่มดูไหมค่ะ

VIP Member

รออีก 7-14 วัน ตรวจใหม่ค่ะ