18 ตอบกลับ

เบาหวานแบบคุมอาหารค่ะ ไม่ต้องกินหรือฉีดยา กินข้าวมื้อละ2-3ช้อน เน้นผักกะโปรตีน พวก ปลา ไข่ หมู ไก่ น้ำหนักก่อนท้อง56kg ตอนนี้21weeks เหลือ52kg. มีหิวขนมหวาน แบเกอร์รี่ น้ำหวาน น้ำชง ก้กินแค่พอหายอยากค่ะ

เก่งมากค่ะทางนี้ เเม่ 20 w+ กินอะไรก็อร่อย นึกว่าจะขึ้น ดันลดไป 2 กิโล ปลื้มมาก

34 วีคขึ้นมา 2 โลค่ะ แต่ซาวแล้วนน น้องตามเกณฑ์ปกติเลยค่ะ ช่วงไตรมาสแรกๆไม่ขึ้นเลยเพิ่งขึ้นตอนไตรมาสสาม บางทีน้ำหนักแม่บ่งบอกไม่ได้เลยว่าลูกจะตามเกณฑ์หรือไม่ ต้องซาวดูเท่านั้นค่ะ

มีภาวะเบาหวานเหมือนกันค่ะ น้ำหนักเท่าเดิมกับตอนฝากท้องครั้งแรกเลยค่ะ นน.56 เท่าเดิม ขึ้นมา1โล พอคุมอาหารก้ลงมา1โลเท่าเดิม กังวลมากกลัวน้อง นน.ไม่ได้ตามเกณฑ์ค่ะ

ไม่ต้องกังวลนะคะ ของเราลด2-3 กิโลเเต่น้งโตตามเกินค่ะ 20w ไปซาวเมื่อวาน เติบโตปกติค่ะ

ตั้งแต่ท้องจนก่อนคลอด น้ำหนักขึ้นมา24โลค่ะ แต่ตอนนี้น้องได้ขวบนึงละค่ะ น้ำหนักก็ลงเยอะเหมือนกันค่ะลงมา 25โล เพราะเลี้ยงลูกและปั้มนมค่ะ

VIP Member

20สัปดาห์6วัน น้ำหนักขึ้นมา2.6กิโล ยังไม่ได้ตรวจน้ำตาลค่ะ รอตรวจอยู่พยายามกินน้ำใบเตยต้มที่แม่สามีทำให้กินทุกวันแทนน้ำเปล่า

10โลค่ะ แต่น้ำตาลผ่านนะคะ แนะนำแม่กินข้าวกล้อง ลดน้ำตาล แป้ง ทุกรูปแบบนะคะ ทานได้แต่นานๆทีแก้อยาก

คุมน้ำตาลเหมือนกันค่ะ 32week ขึ้นมา1 กก. ท้องแฝดด้วยค่ะ อัลตราซาวด์น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ทั้ง2คน

เก่ง สุดยอดมากค่ะ เเม่

22 วีค 3วัน ขึ้นมา3กิโลจากฝากครั้งแรกค่ะ พึ่งตรวจน้ำตาลไปเมื่อวานไม่รู้จะผ่านมั้ย

ตอนนี้ท้อง3 20wพอดีค่ะ น้ำหนักขึ้นมา10โล น้ำตาลปกติ ไม่รู้จะลงลูกบ้างรึป่าว😆

VIP Member

31week ขึ้นมา 2 โลค่ะ น้ำตาลสูง ควบคุมอาหารตั้งแต่ 25week น้ำหนักพึ่งมาขึ้นตอน 30weekค่ะ

เก่งมากๆค่ะ