2 ตอบกลับ

เราเริ่มจากเลิกกลางวันก่อนค่ะ กลางวันจะถามลูกว่าปวดฉี่ไหม ชวนไปห้องน้ำ (ลูกเรายังไม่พูด) พอเขาเริ่มเข้าห้องน้ำเองได้ เราก็ค่อยมาเลิกกลางคืน ใช้เวลาเลิกกลางคืนแค่ 3 คืนเองค่ะ

เอากระโถนฉี่มาไว้ในห้องก็ได้ค่ะถ้าห้องน้ำอยู่ไกล ลูกเราต้องล้างหลังฉี่ตลอดเลยต้องพาไปห้องน้ำ เคยไม่ได้ล้างทุกครั้งน้องเป็นหนังหุ้มปลายอักเสบเลยต้องล้างทุกรอบที่ฉี่ค่ะ

ของเราคนแรกกว่าจะเลิกได้4ขวบเลย เราต้องมีเวลาตื่นปลุกลูกเข้าห้องน้ำ ของเราปลุก2เวลา ตี2 กับตี4 แต่ก็มีเผลอฉี่ก่อนเวลาบ้าง บางคืน