3 ตอบกลับ

ของเรามีแต่อยากให้หลับ เอามือลูบท้องนิดเดียวน้องก็ขยับแล้ว ได้ยินเสียงหรือเรานอนพลิกตัวน้องก็ดิ้นตาม ตั้งแต่เข้า 7 เดือนแทบไม่ได้นอนเลยค่ะ น้องดิ้นแรง

กินน้ำเย็นๆๆ หรือไม่ก่อนเอาไฟส่องลงไปที่ท้องแสงจะไปกระตุนน้องตื่น...เพราะนี้ก่อนทำยุนะค่ะ บางวันน้องดิ้นน้อย....หมอเเนะนำมาด้วยนะค่ะ ได้ผลแน่นอน ส่วน

แล้วแสงจะไม่กระทบตาน้องใช่มั้ยค่ะแม่

จับหน้าท้องคะ ฟังการตูนที่เค้าชอบจะดิ้นแรงมาก บางทีเค้านิ่งๆพ่อเค้าจะคุยจะพูดด่วยคะดิ้นแรงตลอด