6 ตอบกลับ

ไม่เป็นไร​ค่ะ​ แค่ทานให้บ่อย​ เน้นกับ​ เนื้อสัตว์​ ไข่​ ให้เพียงพอ​ อาการไม่ต่างกันเลยค่ะ​ แต่พยายาม​ทาน​ นน.น้องก็ค่อนข้างเกินเกณฑ์​ด้วยซ้ำ

ทำไมบ้านนี้ไม่ว่าจะกี่วิคก้ตามนะคะ กินแซ่บเหมือนเดิม รึเป้นเพราะยาบำรุงหมอนะ กินน้อยก้ไม่อิ่มกินเยอะก้จุก งง ตัวเอง

เหมือนกันเลยค่ะ ทานได้น้อยแล้วก็เบื่ออาหารมากๆ บ้านนี้จะเน้นกินบ่อยๆค่ะ ไม่อยากก็ต้องฝืนนะคะสู้ๆค่ะ✌️

เน้นทานกับข้าวค่ะแม่ ทางนี้32สัปดาห์ เบื่ออาหาร กินกับเล่นไปเรื่อย

ลองทานอาหารย่อยง่ายพวกโจ๊กหรือข้าวต้มค่ะ

เน้นทานบ่อยๆ แทนทานครั้งละเยอะๆแทนค่ะ