2 ตอบกลับ

ตอนฝากครรภ์ครั้งแรกโดนกินน้ำตาล2ขวดผลเลือดไม่ผ่านค่ะครั้งที่2ห่างกัน1อาทิตย์งดน้ำงดอาหารหลัง4ทุ่มกินน้ำตาล4ขวดเจาะเลือด4เข็มค่าน้ำตาลเกิน2เข็มหมอนัดห่างอีก2อาทิตย์คราวนี้ไม่ต้องต้องกินน้ำตาลโดนเจาะอีก2เข็มค่าน้ำตาลไม่ขึ้นเลยค่ะเข็ม1=83เข็มที่2=75เองค่ะคุนแม่ไม่ต้องกังวลไปนะค่ะ

หมอนัดให้ไปตรวจอีกรอบ ตอนนี้คุมหวานไปค่ะ ขอบคุณนะคะ

TapFluencer

แบ่งทานน้อยๆ หลายมื้อ ลดข้าว เน้นทานข้าวไม่ขัดสี ลดอื่นๆที่มีน้ำตาลค่ะ น้ำตาลเกินเหมือนกัน ต้องคุมอาหารขั้นสุดค่ะ

คุมอาหารเหมือนกันคะ สู้ๆๆนะคะ