10 ตอบกลับ

เราก็เป็นแบบนี้ล่ะค่ะ ตรวจตอนเช้า ตอนเย็นมีเลือดออก ก็รีบไปหาหมอตอนเย็นเลย หมอก็นัดมาตรวจอีกทีตอนเช้า ไม่พบถุงการตั้งครรภ์แต่ตรวจเลือดแล้วก็ยืนยันว่าท้อง พอ6 วีคเจอถุงก็ได้ยากันแท้งมากินต่ออีก 2 สัปดาห์ค่ะ เจอตัวน้องตอน 8 วีค ตอนนี้ 30+3 แล้ว จากตอนนั้นที่เลือดออกช่วง 4-8 วีคก็ไม่เคยมีเลือดออกอีกเลยค่ะ

ไม่มีนะคะ ท้องแรกหมอจ่าย besin ให้กินราคาแพงแต่ได้ผลดีมากค่ะ (เม็ดละ40 บาทกินวันละเม็ด ตอนที่กินตือมีอาการท้องปั้นค่ะแยกไม่ออกว่าปวดท้องจากท้องปั้นหรือลูกโก่งตัวเพราะนูนแข็งขึ้นมาหมดพอกินแล้วท้องไม่ปั้นค่ะ) ท้อง 2 กินอยู่2 อาทิตย์ข่วงสัปดาห์ที่ 6-8 เพราะมีเลือดออกจากการยกของหนัก ตอนยกไม่รู้ว่าท้องค่ะ ผลข้างเคียงไม่มีซักท้องเลยค่ะแม่

ตอนเราท้องเราก็มีเลือดออกค่ะ เจ็บท้องน้อยจี๊ดๆเหมือนกัน เจ็บท้องอยู่2วัน แล้ววันถัดมาลูกก็หลุดออกมาเลยค่ะตอนนั้นยังเป็นก้อนเลือดอยู่ เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆค่ะ

ท้องแรก ตรวจเจอ 2 ขีดจางแล้วประจำเดือนมา พอประจำเดือนหมดก็ขึ้นขีดเดียวค่ะ เดือนถัดไปประจำเดือนเราขาดเลยค่ะ ท้องได้ 10 สัปดาห์ก็แท้ง

อาการตอนนี้เป็นเหมือนกันเลยคะ หาหมอแล้วว่ายังไงบ้างคะ

ตอนไปอัลตร้าซาวด์หมอบอกว่ายังไม่พบถุงการตั้งครรภ์จ้า

รีบหาหมอค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะคะ

ถ้าท้องแล้วมีเลือดออกอันตรายค่ะ

ขอบคุณค่ะพรุ่งนี้จะไปหาหมอค่ะ

TapFluencer

หาหมดเลยค่า อัตราย

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ

Super Mum

แนะนำหาหมอค่า

หาหมอเลยจ้า