5 ตอบกลับ

ขอบคุณสำหรับคำปรึกษาของแม่ๆทุกคนนะคะ เมื่อวานเค้าไปหาหมอมาแร้วค่ะเป็นอยา่งที่แม่ว่ากันจริงๆโดนฉีดยากันแท้งไป1เข็มแร้วกัให้นินพักอยู่เฉยๆ ตอนนี้ภาวนาอย่างเดียวขอให้น้องแข็งแรง ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะคุณแม่ ❤️

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ 3 วันแรกเลอะออกมานิดเดียวแค่เปื้อนๆ พอวันที่ 4 ออกมาเป็นลิ่ม เลยรีบไปหาหมอ คุณหมอบอกว่าเป็นแท้งคุกคามต้องนอนนิ่งเฉยๆค่ะ ยังไงก็สู้นะคะอย่าเพิ่งถอดใจ ❤

ซาวล่าสุดน้องปลอดภัยดีค่ะ มีขนาดใหญ่ขึ้น ที่จริงหมอให้ยากันแท้งมาทาน ต้องทานจนหมดนะคะ แล้วเดี๋ยวเลือดจะหยุดไปเองค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

ผิดปกติค่ะแม่ รีบไปหาคุณหมอนะคะ ท้องแรกก็เคยเป็นแบบนี้ค่ะ น้องหยุดการเจริญเติบโต แล้วเค้าบีบออกค่ะ ยังไงรีบไปให้คุณหมอซาวด์ดูก่อนนะคะ

บางทีก็อาจจะเป็นเลือดจากประจำเดือนเก่าตกค้าง หรืออาจจะเสี่ยงแท้งคุกคามก็ได้ควรปรึกษาแพทย์นะคะ

ขอบคุณนะคะ

รีบไปหาหมอนะคะคุณแม่ บ้านนี้น้องกลับไปเอาของแล้วค่ะ 😞