5 ตอบกลับ

ถ้าคันและแสบร่วมด้วยน่าจะตืดเชื้อนะคะควรไปหาหมอค่ะให้หมอให้ยาฆ่าเชื้อมาทานเคยเป็นทั้งคันนอนก็ไม่หลับเป็นก้อนๆหมอบอกพยายามรักษาให้หายห้ามเป็นอีกเพราะจะทำให้เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ทรมานจริงค่ะเป็นอยู่ช่วงนึงนอนไม่หลับคันและแสบอยากเกาๆๆๆบางทีอยากรฃตัดทิ้งเอาออกไปเลยมันคันจนนอนไม่ได้ ลองรักษาความสะอาดเช็ดให้แห้งทุกครั้งหลังฉี่ กินยาฆ่าเชื้อ กินนมเปรี้ยว โยเกิร์ตช่วยประมาณ7วันหายค่ะแต่เราก็เป็นๆหายๆค่ะ แต่ไม่ทรมานเท่ารอบแรก

แนะนำหาหมอนะคะ แล้วก็อย่าให้จิมิอับหรือเปียกแฉะค่ะ เราก็เป็นค่ะ เราไม่ใส่กางเกงในซักพักใหญ่เลยค่ะ เพราะเวลาใส่มันอึดอัดมากและก็อับชื่นสุดๆ ปล่อยลมโกรกเลยค่ะ ตอนนี้ดีขึ้นมากๆเลยค่ะ

สบายขึ้นเยอะเลยค่ะ☺️☺️

แนะนำไห้ไปหาหมอค่ะแม่ ไปเช้านี้เลยยิ่งดีค่ะ เราได้ยาเหน็บมาเราก็เป็น

ขอบคุณนะค่ะ

ไปหาหมอคะ จะได้ตรวจและหาสาเหตุที่ชัดเจน

แนะนำไปหาหมอค่ะ