7 ตอบกลับ

บ้านนี้ยึดตามอัลตราซาวด์เลยค่ะ เพราะเป็นคนปจด.เคลื่อนบ่อย ก่อนรู้ว่าท้องก็ปจด.ไม่มาเดือนกว่าเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะเดี๋ยวบอกหมอค่ะ

บ้านนี้หายไป4วีคเหมือน​กันค่ะเพราะ​เอาตามประจำเดือน​เราไม่ตรงบางทีไข่ตกช้า

ลองอัลตร้าซาวด์ที่อื่นดูนะคะ หมออาจจะผิดพลาดรึเปล่า เปนกำลังใจให้ค่ะ

ผลอัลตร้าซาวดฺวัดจากขนาดกะโหลกศีรษะ น้ำหนัก ความยาว น้องค่ะ

งั้นเราต้องเชื่ออัลตร้าซาวด์ 100% ไหมคะ

ทำไมมันต่างกันเยอะจังค่ะ ลองไป รพ อื่นดูไหมค่ะ

ค่ะเดี๋ยวลองไปค่ะ ท้องแรกไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ค่ะก็เลยตกใจมากตอนนี้คิดมากเลยค่ะ🥺

อัลตราซาวด์วัดรอบศีรษะ บอกอายุครรภ์ได้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เชื่อตามกำหนดคลอดค่ะแม่