12 ตอบกลับ

บ้านนี้รุ้ว่าท้องตอน4wเพลียอยากนอนเหนื่อยง่ายกินอ่ะไรก้อ้วกเลยซื้อที่ตรวจสรุปท้องแพ้หนักมากตื่นมาก้อ้วกไม่กินแล้วอ้วกออกหมดนั่งรถยนต์ก้ไม่ได้อ้วกตลอดทางแพ้หนักมากจนมาเดือนที่3-4เริ่มดีขึ้นค่ะ สู้ๆน่ะค่ะคุณแม่เดะไปผ่านไป🤣

สู้ๆค่ะ คุณแม่

บ้านนี้ไม่มีอาการอะไรเลยจนมานึกได้ว่าว่า ปจด.ขาดไป 3 เดือน พอไปตรวจก็ 14-15wล้ะจ้า ไม่แพ้ยันคลอด

สู้ๆนะคะ✌️😊

ปวดหน่วงท้อง คัดหน้าอกค่ะ ของเราไม่มีอาการแพ้อะไรเลย กินได้ปกติ เพลีย นอนเยอะค่ะ

ตอนท้องเดือนแรกไม่รู้ตัว แต่มีอาการเจ็บนม เจ็บฉี่บ่อย อ่อนเพลีย

เหมือนกันเลยค่ะ

เพลียง่วง ล้า ฉี่บ่อย เจ็บเต้านม เหม็นกับข้าวมากๆค่ะ

บ้านนี้แพ้หนักมากค่ะ ยาก็เหมือนจะเอาไม่อยู่แล้ว😭😭

ส่วนตัวมีแค่ทานจุกจิกค่ะ อย่างอื่นไม่เป็นอะไรเลย

บ้านนี้เพลีย ง่วงทั้งวัน ฉี่บ่อย เจ็บเต้านมค่ะ

มีหงุดหงิดบ้างค่ะ แต่ส่วนมากจะนอยด์ เครียดกับทุกอย่างแล้วก็ชอบร้องไห้ค่ะ แต่พอพ้น12-13w ก็หายไปเองค่ะ😂

ปวดฉี่บ่อยค่ะ ง่วงนอนตลอดเวลาเพลีย คัดเต้านม

ยังไม่รู้สึกค่ะ ตอนแรกยังไม่รู้ว่าท้องค่ะแอบสงสัยว่าทำไมท้องไม่เรียบแบนเหมือนเมื่อก่อน แต่ที่ไหนได้ท้อง🤣

ของเรามีปวดท้องหน่วงๆคล้ายปวดประจำเดือน

เป็นเหมือนกันค่ะ แต่จะหน่วงๆตอนปวดฉี่ ตอนนี้ปรับตัวฉี่บ่อยขึ้น อาการเริ่มหายจ้า