8 ตอบกลับ

ให้น้องเข้าเต้าได้ จนกว่าน้องจะเลิกได้เลยค่ะ นมแม่มีประโยชน์ต่อน้องมากค่ะ ✅หากอยากปั๊มให้น้องดูดขวด แนะนำแม่สลับเข้าเต้า และให้กูดขวดร่วมด้วยเลยค่ะ #ถ้าให้น้องดูดเต้าล้วน แล้วจะมาดูดขวดทีหลัง จะยากนะคะ น้องจะติดเต้า แล้วไม่เอาขวดเลย

Super Mum

บ้านนี้น้องเข้าเต้าล้วนค่ะ คนโตกินจนถึง 1 ขวบครึ่งค่ะ เพราะตั้งครรภ์คนที่สองซะก่อนค่ะ ตอนนี้คนเล็ก 7 เดือนแล้วก็เข้าเต้าล้วนเหมือนกันค่ะ จะให้กินจนกว่าน้องจะเลิกเต้าไปเองค่ะ

ปั๊มใส่ขวดให้กินได้จ้า ให้กินได้นานแค่ไหนอยู่ที่ปริมาณน้ำนมกับการปั๊ม ปั๊มถูกก็มีเรื่อย ๆ ปั๊มผิดตกรอบก็จะหดลงเรื่อย ๆ ปากลูกดีกว่าเครื่องปั๊มเยอะค่ะ

VIP Member

ดูดกันยาวๆ ยัน 2 ขวบ 7 เดือนค่า คุยกันรู้เรื่องถึงยอมเลิก ลูกไม่ยอมกินขวด แต่ดีตรงไม่เคยป่วยเลย แข็งแรง ทั้งที่คลอดก่อนกำหนด นน.แรกเกิดแค่ 1.56 กก

บ้านนนี้ให้จน1.3ขวบค่ะแต่ต้องให้หย่านมเพราะแม่มีน้องและเสี่ยงแท้งคุกคาม เลยหย่าให้จนตอนนี้ขวบจะ6เดือนแล้วหย่าทั้งนมงดทั้งมื้อดึกค่ะ

Super Mum

บ้านนี้เต้าล้วนถึง 2 ขวบ เข้าเต้าสะดวกสบายกว่าค่ะ ถ้าปั๊ม จะต้องปั๊มทุก 3 ชั่วโมง ห้ามตกรอบค่ะ เดี๋ยวน้ำนมลด

ขึ้นอยู่กับความสะดวกของคุณแม่เลยจ้า

บ้านนี้กินนมขวดค่ะ