10 ตอบกลับ

บ้านนี้แม่จับนั่งตอน5เดือน​ แต่น้องไม่คว่ำ พึ่งคว่ำเมื่อไม่กี่วันนี้เองค่ะ​ กำลังกระดืบในท่านั่งน้องยังไม่คลาน​ ค่อยๆฝึกไปค่ะแม่​ พยายามคุยกับน้องแสดงอาการตื่นเต้นหรือดีใจที่น้องทำได้​ ช่วยให้เค้าพยายามแล้วก็มีความสุขที่ได้ทำด้วยนะคะ

จับฝึกบ่อยๆนะคะ ทริปทางบ้านค่ะหากะละมัง1ใบพอให้ลูกนั่งได้ค่ะ ยัดผ้ารอบๆ หัดนั่งแบบนี้เล่นไปด้วย 5 เดือนกว่านั่งได้เลยค่ะ ☺️

รุ่นเดียวกันเลยค่ะ​ ที่บ้านน้องก็พึ่งนั่งค่ะ​ตอนแรกแอบ​กังวล​เหมือนกัน​ แต่น้องก็นั่งเองค่ะ​ อาจจะรอเวลานิดนึง

พยามฝึกพานั่งบ่อยๆ ให้นั่งเล่นของเล่นฟังนิทานเพลินๆ แรกๆก็ประคองไปก่อนค่ะ เดี๋ยวไม่นานก็นั่งได้เอง

VIP Member

ฝึกน้องคะ กระตุ้นสอนเขาบ่อยๆเดี๋ยวน้องก็ทำได้คะ แม่อย่ากังวลน้า ค่อยไปฝึกไปคะ

บ้านนี้น้องไม่ยอมนั่งเหมือนกันค่ะ น้องชอบยืนตลอดเลยค่ะ

ทางนี้ก้ยังไม่ยอมนั่งเลยคะจะง่ายหลังนอนอย่างเดียวเลย

Super Mum

ฝึกให้น้องนั่งบ่อยๆ ค่ะ เดี๋ยวน้องก็ทำได้ค่ะ

8เดือนแล้วน้องยังนั่งหน้าทิ่มอยู่เลยค่ะ

Super Mum

✌️✌️