189 ตอบกลับ

ฉีด 2 เข็ม ไฟเซอร์ค่ะ ตอนแรกประจำเดือนไม่มานึกว่าเป็นเพราะวัคซีน หลังฉีดครบ 2 เข็ม ไปตรวจดูพบว่าตั้งครรภ์ได้ 8week แล้วค่ะ อาการไม่มีอะไรเลยค่ะ ตอนนี้ 15week แล้วค่ะน้องแข็งแรงปกติค่า

ฉีดไฟเซอร์ ครบ 2เข็มแล้วคะ เข็มแรก เข็ดเมื่อยตั้งแต่ต้นคอถึงปลายเท้าข้างที่ฉีด2วัน อาการอื่นไม่มีคะ เข็มที่ 2 (โดนฝนวันไปรับวัคซีน) มีอาการปวดหัว บ้านหมุน เพลีย เบื่ออาหาร คะ

ฉีดไขว้ค่ะ snv1 az1 ค่ะตอนแรกก็กลัวๆค่ะ แต่ฉีดเข็มแรกตอน17w เข็ม2ตอน22wค่ะ ไปซาวด์ก็ปกติตัวใหญ่ดิ้นแรงไม่ได้มีอาการผิดปกติเลยค่ะ นอกจากปวดแขนปวดหัวแต่ไม่มากกินยาแล้วนอนก็หายค่ะ

เราฉีดครบแล้วค่ะ ตอนฉีดไฟเซอร์ 2 เข็ม ไม่มีอาการอะไรเลย นิกจากปวดแขนนิดๆ เมื่อวานพึ่งฉีด Tdap กระตุ้นไป เห็นว่าจะปวด มีไข้ ก็ไม่เป็นค่ะ ปกติมากไม่ปวดด้วยค่ะ

ฉีดแล้วค่ะ เข็มแรก ซิโนเว็ก แอสตร้า โมเดอน่า+โควิท 2ครั้ง ค่ะ

บ้านนี้ฉีดไขว้จ้า เข็มแรก ซิโนแว็ค เข็มสอง แอสตร้าจ้า แต่แอสตร้าก็จับไข้นิดหน่อยทำให้ท้องแข็งอาเจียนและที่สำคัญปวดหัวได้เข้าน้ำเกลือไปครึ่งกระปุกแต่เด็กแข็งแรงดีคะ

ฉีดครบ2เข็มแล้วค่ะ ฉีดไฟเซอร์ทั้ง2เข็ม อาการที่มีเข็มแรกแค่ปวดแขนอย่างเดียวค่ะ เข็ม2ปวดแขนแต่เหมือนจะมีไข้นอนพัก1คืนก็หายค่ะ ปวดแขนของทั้ง2เข็มประมาน3-4วันก็หายค่ะ 🥰🥰🥰

ฉีดครบหมดแล้วค่ะ ฉีดไขว้3สูตร เข็มแรกฉีดsv เข็มแรกปกติค่ะ เข็ม2Az. เข็ม 2 มีไข้นิดหน่อย ปวดที่ฉีด เข็ม3PZ. ไข้สูง ปวดที่ฉีด แต่ฉีดเสร็จดื่มน้ำมากไป พักผ่อนให้เพียงพอค่ะ

Az 2 เข็มคะ เข็มที่ 1 ฉีดตอนไม่ได้ตั้งครรภ์ หลังฉีดมีไข้ 39.7 : 3 วัน อาเจียนและปวดแขนบริเวณที่ฉีดคะ เข็มที่ 2 ฉีดตอนท้อง 13 Week หลังฉีดมีไข้ 38.3 : 2 วัน ปวดแขน 5 วันคะ ตอนนี้ 16 week

VIP Member

พึ่งฉีดเข็ม3ไปเมื่อวานซืนค่ะ ฉีดไฟเซอร์ตั้งแต่เข็ม1ยันเข็ม3เลยค่ะ ปวดแขนมากค่ะขยับไม่ค่อยได้ มาวันที่3ดีขึ้นกว่าเดิมค่ะ ไม่มีอาการอะไรอีกนอกจากปวดแขนค่ะ

เข็มแรก sv จิตตกเหมือนกันค่ะ ที่ทำงานพยายามให้ฉีดเข็ม2ครบทุกคน นี่ยังลังเลอยู่มากเลยค่ะ ฉีดเสร็จลูกคลอดออกมาปกติก็จริง อยากรู้ผลระยะยาวต่อเด็กจะเป็นไง