17 ตอบกลับ

เราท้องแรก ก็ฝาก รพ เอกชนค่ะ ดูแลดีมาก ๆ ค่ะ หมอบอกรายละเอียดทุกอย่าง ถามตลอด มีอาการเป็นยังไง ในแต่ครั้งที่พบหมอ

บ้านนี้ฝากคลินิคถึง33วีคเน้นความสะดวกและการบริการ ค่าใช้จ่ายอย่างต่ำครั้งละ2 -3พัน แต่คลอดที่รพ.รัฐใช้สิทธิ30

น่าจะพอๆกันค่ะ บางรพ.มีแพ็จเกจขาย บางคลีนิคก็มีแพ็จเกจขายค่ะ ถ้าไม่ได้ซื้อแพ็คเก็จราคาไม่ต่างกันมาก

บ้านนี้แม่เลี้ยเดี่ยวเลยเลือก รพ รัฐ ค่ะ มีข้อจำกัดเรื่องงบค่ะ และใช้สิทธิ์จ่ายตรง

คลินิกไวกว่าโรงพยาบาลหน่อย แต่ค่าใช้จ่ายพอกันเลยค่ะ

ขออนุญาตแนะนำค่ะ จะคลอดที่ใหน ให้ฝากที่นั่นค่ะ

สำหรับส่วนตัวชอบโรงพบาบาลมากกว่าคะ